สยามไทยแลนด์ นิวส์ (ทุกทิศ ทั่วไทย ข่าวสารกว้างไกล คุณธรรมนำใจประชาชน)
นายกเทศบาลกุดน้ำใส ลงพื้นที่ตรวจเยี่ยมประชาชนชาวบ้านกุดน้ำใส ที่เข้ารับการตรวจหาโรคเชื้อไวรัสโควิด-19
วันที่ 29 เมษายน 2563 เวลา 09.45 น. นายวิรัตน์ เย็นสบาย นายกเทศมนตรีเทศบาลตำบลกุดน้ำใส ต,กุดน้ำใส อ.น้ำพอง จ.ขอนแก่น ลงพื้นที่ตรวจเยี่ยมประชาชนชาวบ้านกุดน้ำใส ที่เข้ารับการตรวจคัดกรองตรวจหาโรคเชื้อไวรัสโควิด-19 ที่ รพ.สต.กุดน้ำใส ซึ่งได้รับความร่วมมือระหว่าง รพ.สต.กุดน้ำใส ร่วมกับ สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดขอนแก่น และสำนักงานควบคุมโรคที่ 7 ขอนแก่น ออกคัดกรองโรคติดเชื้อไวรัสโคโรนา 2019 (COVID-19) เชิงรุก ในพี้นที่ตำบลกุดน้ำใส เพื่อให้เกิดความมั่นใจว่าในพื้นที่ตำบลกุดน้ำใส อำเภอน้ำพอง จังหวัดขอนแก่น ไม่มีเชื้อไวรัสดังกล่าวอีกแล้ว โดยเก็บตัวอย่างกลุ่มเสี่ยงส่งตรวจที่จังหวัดขอนแก่นต่อไป
Cr.เทศบาลกุดน้ำใส
เกรียงไกร อนุรักษ์เจริญพร
บก.สยามไทยแลนด์ นิวส์
(ทุกทิศ ทั่วไทย ข่าวสารกว้างไกล คุณธรรมนำใจประชาชน)
![](https://sun9-43.userapi.com/c206824/v206824197/31181/tThyWWBE0cc.jpg)
![](https://pp.userapi.com/c848620/v848620636/1a5431/y0Q9ntdaTbU.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEiKyIktP1dQtwJViwIGqmyeBhKSz7y-BkecsuwjePQ41glBeJiQUMrqhJT4noWIxfzHV3RvssBc0iXbz9k9Vu4aHzFHp1T2hVhYPy1fU4_gH0QgRyyXhOfFZnMITw-RqRM62VP72aWAH8PP/s1600/ksl.jpg)
-------------------------------------
เว็ปไซต์นี้จดทะเบียนอิเล็กทรอนิกส์กับกรมพัฒนาธุรกิจการค้าทะเบียนพาณิชย์
-----------------------------------------------------
0 ความคิดเห็น:
แสดงความคิดเห็น