สยามไทยแลนด์ นิวส์ (ทุกทิศ ทั่วไทย ข่าวสารกว้างไกล คุณธรรมนำใจประชาชน)
บุรีรัมย์ โซเซียล ฮือฮา กรี๊ดสนั่น!! นายอำเภอป้ายแดงรูปหล่อและอายุน้อยที่สุดในประเทศ
ฮือฮานายอำเภอนาโพธิ์ จ.บุรีรัมย์ เป็นนายอำเภอป้ายแดงหนุ่มรูปหล่อและอายุน้อยที่สุดในประเทศ สาวๆ กรี๊ดสนั่นต่างเข้ามาแสดงความเห็นแบบไม่มีใครยอมใคร ส่วนใหญ่ต่างก็อยากจะย้ายทะเบียนบ้านมาอยู่อำเภอนาโพธิ์ บางคนบอกว่าจะทำบัตรหาย ปชช.หายบ่อยๆ จะได้มาทำบัตรใหม่ เพราะอยากเห็นหน้านายอำเภอ ด้านนายอำเภอขอขอบคุณทุกคนที่เข้ามาชื่นชมและให้กำลังใจ พร้อมจะทำหน้าที่ดูแลทุกข์สุขประชาชนให้ดีที่สุด
จากนั้นผู้สื่อข่าวจึงได้เดินทางไปตรวจสอบยังที่ว่าการอำเภอนาโพธิ์ ก็ได้พบกับนายอำเภอป้ายแดงที่เป็นกระแสฮือฮาในโลกโซเชียล คือ นายกันวลินทร์ เมืองแก้ว อายุ 37 ปี ซึ่งพึ่งย้ายมาดำรงตำแหน่งใหม่เมื่อวันที่ 15 พ.ย.ที่ผ่านมา ซึ่งก่อนหน้านี้ท่านเป็นป้องกันอยู่จังหวัดสุพรรณบุรี เมื่อได้พบท่านนายอำเภอตัวจริงก็เรียกได้ว่าหล่อสมคำล่ำลือเลยทีเดียว และเมื่อไปสอบถามทั้งเจ้าหน้าที่ และผู้ที่มาติดต่อราชการที่ที่ว่าการอำเภอก็บอกเป็นเสียงเดียวกันว่า นอกจากจะรูปหล่อแล้วท่านนายอำเภอยังอัธยาศัยดีด้วย เพราะตั้งแต่ท่านมาดำรงตำแหน่งได้ไม่กี่วัน ก็ลงพื้นที่พบปะประชาชนตามหมู่บ้าน ชุมชนเลย และเมื่อประชาชนทั้งสาวน้อย สาวใหญ่ ตามหมู่บ้านได้เห็นท่านนายอำเภอหนุ่มรูปหล่อ ก็อดไม่ได้ที่จะขอถ่ายรูปเก็บไว้เป็นที่ระลึก
จากการสอบถามนายอำเภอหนุ่มรูปหล่อ ถึงกระแสในโลกโซเชียล ก็บอกว่า ถือเป็นสิ่งที่ดีเพราะจะทำให้ประชาชนตื่นตัวอยากจะมาติดต่อราชการที่อำเภอมากขึ้น และขอขอบคุณทุกคนที่เข้ามาชื่นชมและให้กำลังใจ ถือว่ากระแสต้อนรับเกินความคาดหมาย ไม่คิดว่าจะมีคนเข้ามาชื่นชมและติดตามมากขนาดนี้ ส่วนตัวก็รับปากว่าจะทำหน้าที่นายอำเภอดูแลทุกข์สุขประชาชนให้ดีที่สุด โดยเฉพาะการส่งเสริมผ้าไหมหรือผ้าซิ่นตีนแดงที่ขึ้นชื่อของอำเภอนาโพธิ์ และปัญหาภัยแล้งก็ถือเป็นสิ่งสำคัญที่จะต้องเร่งแก้ไขเพื่อบรรเทาความเดือดร้อนประชาชน และจะเน้นลงพื้นที่พบปะเพื่อรับปัญหาความต้องการของประชาชนให้ครบทุกหมู่บ้าน//////////////
เกรียงไกร อนุรักษ์เจริญพร
บก.สยามไทยแลนด์ นิวส์
(ทุกทิศ ทั่วไทย ข่าวสารกว้างไกล คุณธรรมนำใจประชาชน)
![](https://pp.userapi.com/c849320/v849320366/af290/aOzs6MJA_us.jpg)
![](https://pp.userapi.com/c849320/v849320366/af355/RnqU-HeVBrc.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEiKyIktP1dQtwJViwIGqmyeBhKSz7y-BkecsuwjePQ41glBeJiQUMrqhJT4noWIxfzHV3RvssBc0iXbz9k9Vu4aHzFHp1T2hVhYPy1fU4_gH0QgRyyXhOfFZnMITw-RqRM62VP72aWAH8PP/s1600/ksl.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjFDJetHVLb_vs7cOiGFo1pBrT8Mmycx8Lr9IHplkFmvfjyLMuVGYfrZB77LMxSiO4HEMyQjKYtd8DxgAqi67FeqOTtYVdJ7dA-n7TtkepE7OsXZRhhDHiQY1vJIl3heB-E4DPPC-Ywk6iJ/s1600/36506716_467000597084631_2173713678996602880_n.jpg)
-------------------------------------
เว็ปไซต์นี้จดทะเบียนอิเล็กทรอนิกส์กับกรมพัฒนาธุรกิจการค้าทะเบียนพาณิชย์
-----------------------------------------------------
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEiweAhG1xjAs73SemHu5RkSSzMIAXN0_UHpCMCPgAG3Zb6X1El2W09tHazMDpL8fV78WU6VLMrpefcaqTHw71g3qXE-Z58JG-2fwE5TNwK3D8IppuV2G9eBczW6TfakdmVd8aqIfQsdmryD/s1600/37259998_482750385509652_6108713074359795712_n.jpg)
![](https://pp.userapi.com/c846221/v846221229/11a70a/LVXnhlgZ1O0.jpg)
0 ความคิดเห็น:
แสดงความคิดเห็น