สยามไทยแลนด์ นิวส์ (ทุกทิศ ทั่วไทย ข่าวสารกว้างไกล คุณธรรมนำใจประชาชน)
เปิดศึก!!ดวลบาสกลางห้างดังเมืองอุดรธานี
นายธนกร วีรชาติยานุกูล ผู้บริหารศูนย์การค้ายูดี ทาวน์ เปิดแถลงข่าว การจัดการแข่งขัน Ud town 3X3 Street ball #2 ประจำปี 2563 โดยได้รับการสนับสนุนจากทุกภาคส่วน อาทิเช่น นายนิพนต์ ชวลิตมณเฑียร นายกสมาคมบาสแห่งประเทศไทย , นายธนดร พุทธรักษ์ นายกสมาคมกีฬาแห่งจังหวัดอุดรธานี ดร.เนตรทราย วงศอุปราช นายกสมาคมกีฬาบาสเกตบอลสามรส ฯลฯ อีกมากมาย
การแถลงข่าวในครั้งนี้ นายธนกร ได้กล่าวถึงวัตถุประสงค์ของการจัดงานในครั้งนี้ว่า มีความต้องการให้เด็กๆ เยาวชนและประชาชนทุกเพศทุกวัยได้มาแข่งขันและร่วมสนุกในกิจกรรมในครั้งนี้ ณ สนามบาสเกตบอลชั่วคราวยูดีทาวน์
ในงานแถลงข่าวในครั้งนี้มีทีมจากหลากหลายภูมิภาคกว่า 110 ทีม มาสมัครเข้าร่วมแข่งขันกันอย่างคับคั่ง อาทิเช่น กรุงเทพ ขอนแก่น หนองคาย ร้อยเอ็ด กาฬสินธุ์ มหาสารคาม บึงกาฬ หนองบัว ฯลฯ มากมาย ส่วนทีมที่ส่งทีมเข้าร่วมการแข่งขัน จะได้รับลูกบาสเกตบอลฟรี ทีมละ 1 ลูก จาก นายกสมาคมบาสเสามคน กว่า 30 ลูก
ศึกการแข่งขันในครั้งนี้จะเริ่มต้นในวันที่ 23-24-25 ตุลาคม 2563 เวลา 16.00-22.00 น. โดยมีทีมที่เข้าร่วมการแข่งขันในรุ่น 13-15-18 ปี และประชาชนชาย-หญิง -Vip 40 ปีขึ้นไป และในงานยังมีการประกวดเต้น ร้องเพลง จากหนุ่มหล่อ สาวสวยอีกด้วย ผู้ที่สนใจสามารถเข้าชมได้ฟรีและพบกับการออกบูธจาก Food tracks และร้านอาหารชื่อดังมากมาย
ภาพ/ข่าว : ธงชัย อภิรัตน์วรากุล
ผู้สื่อข่าวสยามไทยแลนด์ นิวส์ จ.อุดรธานี
-------------------------------------
เว็ปไซต์นี้จดทะเบียนอิเล็กทรอนิกส์กับกรมพัฒนาธุรกิจการค้าทะเบียนพาณิชย์
-----------------------------------------------------
0 ความคิดเห็น:
แสดงความคิดเห็น