สยามไทยแลนด์ นิวส์ (ทุกทิศ ทั่วไทย ข่าวสารกว้างไกล คุณธรรมนำใจประชาชน)
เขื่อนสิรินธรร่วมพิธีถวายเป็นพระราชกุศล น้อมรำลึกในพระมหากรุณาธิคุณ ของ พระบาทสมเด็จ พระปรมินทรมหาภูมิพล อดุลยเดช บรมนาถบพิตร เนื่องในโอกาสวันคล้ายวันสวรรคต
วันที่ ๑๓ ตุลาคม ๒๕๖๑ ช่วงเช้า // นายธนภัทร ฉัตรสุวรรณ หัวหน้ากองโรงไฟฟ้าเขื่อนสิรินธร (กธอ-ฟ.) พร้อมด้วยผู้บริหาร-ผู้ปฏิบัติงาน เขื่อนสิรินธร ร่วมพิธีสงฆ์สวดพระพุทธมนต์ ทำบุญตักบาตร ถวายเป็นพระราชกุศล กับพระสงฆ์ จำนวน 89 รูป และพิธีวางพวงมาลา พร้อมถวายบังคม เบื้องหน้าพระบรมฉายาลักษณ์ ณ หอประชุมอำเภอสิรินธร
ช่วงค่ำ // นายอาทิตย์ พรคุณา วิศวกรระดับ 9 ทำการแทนหัวหน้ากองโรงไฟฟ้าเขื่อนสิรินธร (วศ.๙ ทกท.กธอ-ฟ.) พร้อมผู้ปฏิบัติงาน เขื่อนสิรินธร ร่วมพิธีถวายบังคม , ประธานฯ กล่าวสดุดีในพระมหากรุณาธิคุณฯ และจุดเทียน ยืนสงบนิ่ง 89 วินาที เบื้องหน้าพระบรมฉายาลักษณ์ เพื่อน้อมรำลึกในพระมหากรุณาธิคุณ พระบาทสมเด็จ พระปรมินทรมหาภูมิพล อดุลยเดช บรมนาถบพิตร โดยมีนายสนอง มะลัยขวัญ เป็นประธานในพิธีฯ พร้อมด้วย ส่วนราชการ , รัฐวิสาหกิจ , องค์การส่วนท้องถิ่น , ผู้นำชุมชน , ภาคเอกชน และภาคประชาชนอำเภอสิรินธร ร่วมกิจกรรม ณ หอประชุมอำเภอสิรินธร
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEiKyIktP1dQtwJViwIGqmyeBhKSz7y-BkecsuwjePQ41glBeJiQUMrqhJT4noWIxfzHV3RvssBc0iXbz9k9Vu4aHzFHp1T2hVhYPy1fU4_gH0QgRyyXhOfFZnMITw-RqRM62VP72aWAH8PP/s1600/ksl.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjFDJetHVLb_vs7cOiGFo1pBrT8Mmycx8Lr9IHplkFmvfjyLMuVGYfrZB77LMxSiO4HEMyQjKYtd8DxgAqi67FeqOTtYVdJ7dA-n7TtkepE7OsXZRhhDHiQY1vJIl3heB-E4DPPC-Ywk6iJ/s1600/36506716_467000597084631_2173713678996602880_n.jpg)
-------------------------------------
เว็ปไซต์นี้จดทะเบียนอิเล็กทรอนิกส์กับกรมพัฒนาธุรกิจการค้าทะเบียนพาณิชย์
-----------------------------------------------------
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEiweAhG1xjAs73SemHu5RkSSzMIAXN0_UHpCMCPgAG3Zb6X1El2W09tHazMDpL8fV78WU6VLMrpefcaqTHw71g3qXE-Z58JG-2fwE5TNwK3D8IppuV2G9eBczW6TfakdmVd8aqIfQsdmryD/s1600/37259998_482750385509652_6108713074359795712_n.jpg)
![](https://pp.userapi.com/c850524/v850524786/1128f/TKLtXtPOJks.jpg)
0 ความคิดเห็น:
แสดงความคิดเห็น