สยามไทยแลนด์ นิวส์ (ทุกทิศ ทั่วไทย ข่าวสารกว้างไกล คุณธรรมนำใจประชาชน)
ร่วมใจ!!เทศบาลเมืองบ้านไผ่ จ.ขอนแก่น เพิ่มมาตรการอย่างเต็มระบบ สู้โควิด-19 (มีคลิป)
วันที่ 1 เมษายน 2563 เวลา 09.00 น.นายไพทูรย์ เหลืองอิงคะสุต ปลัดเทศบาล ปฏิบัติหน้าที่นายกเทศมนตรีเทศบาลเมืองบ้านไผ่ พร้อมนางสาวเรณู พร้อมพรั่ง รองปลัดเทศบาลเมืองบ้านไผ่ และท่านจิรวดี เจริญศิลป์(รองประธานสภาเทศบาล)ได้กล่าวถึงการเพิ่มมาตรการการป้องกันการแพร่ระบาดของเชื้อไวรัสโคโรน่า(COVID-19) ในพื้นที่ชุมชนเมืองบ้านไผ่ และให้ปฏิบัติการครอบคลุมในพื้นที่ทุกจุด จึงจัดทีมเจ้าหน้าที่ของเทศบาลลงพื้นที่ปฏิบัติการเพื่อป้องกันและควบคุมโรคติดเชื้อไวรัสโคโรน่า (COVID19) และได้มอบเจลล้างมือ, แอลกอฮอล์ และมอบหมายให้เจ้าหน้าที่กองสาธารณสุขฯ ฉีดพ่นน้ำยาฆ่าเชื้อไวรัสโคโรน่า(COVID-19) ภายในอาคารสำนักงานที่ว่าการอำเภอบ้านไผ่ โดยมีนางสุภาภรณ์ สายสุด ปลัดอาวุโส ให้การต้อนรับ ณ ที่ว่าการอำเภอบ้านไผ่ เพื่อป้องกันการแพร่ระบาดของเชื้อไวรัสโคโรน่า(COVID-19)อย่างเต็มที่จนกว่าเชื้อโควิด-19 จะหมดไป
เกรียงไกร อนุรักษ์เจริญพร
บก.สยามไทยแลนด์ นิวส์
(ทุกทิศ ทั่วไทย ข่าวสารกว้างไกล คุณธรรมนำใจประชาชน)
คลิปวีดีโอ
ร่วมใจ!!เทศบาลเมืองบ้านไผ่ จ.ขอนแก่น เพิ่มมาตรการอย่างเต็มระบบ สู้โควิด-19
![](https://sun9-43.userapi.com/c206824/v206824197/31181/tThyWWBE0cc.jpg)
![](https://pp.userapi.com/c848620/v848620636/1a5431/y0Q9ntdaTbU.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEiKyIktP1dQtwJViwIGqmyeBhKSz7y-BkecsuwjePQ41glBeJiQUMrqhJT4noWIxfzHV3RvssBc0iXbz9k9Vu4aHzFHp1T2hVhYPy1fU4_gH0QgRyyXhOfFZnMITw-RqRM62VP72aWAH8PP/s1600/ksl.jpg)
-------------------------------------
เว็ปไซต์นี้จดทะเบียนอิเล็กทรอนิกส์กับกรมพัฒนาธุรกิจการค้าทะเบียนพาณิชย์
-----------------------------------------------------
0 ความคิดเห็น:
แสดงความคิดเห็น